Malayalam calendar showing Makaram month of kolla varsham 1196. English months corresponding to Malayalam year 1196, Makaram is January - February, 2021.

For daily Malayalam Panchangam click here.

മകരം - 1196
ജനുവരി ഫെബ്രുവരി 2021
Base calendar: Gregorian Malayalam
Language: English Malayalam
VIEW:
ഞായര്‍ തിങ്കള്‍ ചൊവ്വ ബുധന്‍ വ്യാഴം വെള്ളി ശനി
1
14
തിരുവോണം 55-50
പ്രഥമ 5-42
2
15
അവിട്ടം 56-20
ദ്വിതീയ 3-20
Mattu Pongal
3
16
ചതയം 58-31
തൃതീയ 2-32
4
17
പൂരുരുട്ടാതി 60-0
ചതുര്‍ത്ഥി 3-28
5
18
പൂരുരുട്ടാതി 2-24
പഞ്ചമി 6-11
Shasti
6
19
ഉതൃട്ടാതി 7-53
ഷഷ്ഠി 10-33
7
20
രേവതി 14-37
സപ്തമി 16-13
8
21
അശ്വതി 22-7
അഷ്ടമി 22-41
9
22
ഭരണി 29-45
നവമി 29-18
10
23 BH
കാര്‍ത്തിക 36-56
ദശമി 35-25
11
24
രോഹിണി 43-7
ഏകാദശി 40-30
12
25
മകയിരം 47-53
ദ്വാദശി 44-6
13
26 BH
തിരുവാതിര 51-4
ത്രയോദശി 46-3 റിപ്പബ്ലിക്ക് ദിനം
Pradosham
14
27
പുണര്‍തം 52-37
ചതുര്‍ദശി 46-18
15
28
പൂയം 52-41
പൗര്‍ണമി 44-59
Pournami
16
29
ആയില്യം 51-27
പ്രഥമ 42-19
17
30
മകം 49-14
ദ്വിതീയ 38-36
18
31
പൂരം 46-19
തൃതീയ 34-6
19
1 ഫെബ്രുവരി
ഉത്രം 42-58
ചതുര്‍ത്ഥി 29-6
20
2
അത്തം 39-25
പഞ്ചമി 23-52
21
3
ചിത്തിര 35-53
ഷഷ്ഠി 18-35
22
4
ചോതി 32-28
സപ്തമി 13-24
23
5
വിശാഖം 29-16
അഷ്ടമി 8-23
24
6
അനിഴം 26-20
നവമി 3-38
25
7
തൃക്കേട്ട 23-42
ഏകാദശി 55-5
26
8
മൂലം 21-28
ദ്വാദശി 51-25
27
9
പൂരാടം 19-43
ത്രയോദശി 48-20
Pradosham
28
10
ഉത്രാടം 18-37
ചതുര്‍ദശി 45-59
29
11
തിരുവോണം 18-20
അമാവാസി 44-36
Amavasi
30
12
അവിട്ടം 19-6
പ്രഥമ 44-22
Big bold numbers - Malayalam date, Small numbers in red - Kolla varsham date, Bottom line 1 - Nakshatra with duration nazika-vinazhika, Bottom line 2 - Tithi & its duration
Loading..

1196 മകരം മാസത്തെ അവധി ദിനങ്ങൾ, ഉത്സവങ്ങൾ, വ്രതങ്ങൾ

View this festival list in English.

1 Thu (Jan 14) ശബരിമല മാസ പൂജ ആരംഭം , മകര സംക്രാന്തി , തൈപ്പൊങ്കൽ , ഉത്തരായന പുണ്യകാലം
2 Fri (Jan 15) കരസേനാ ദിനം , മാട്ടുപ്പൊങ്കൽ
5 Mon (Jan 18) ഷഷ്ടി
6 Tue (Jan 19) മകര ചൊവ്വ
9 Fri (Jan 22) മകര ഭരണി , മാധ്വ നവമി
10 Sat (Jan 23) നേതാജി ജയന്തി
11 Sun (Jan 24) ഭൂരിപക്ഷ (പുത്രദാ) ഏകാദശി
13 Tue (Jan 26) പ്രദോഷ വ്രതം , റിപ്പബ്ലിക്ക് ദിനം
15 Thu (Jan 28) തൈപ്പൂയം , പൗർണമി വ്രതം , പൗർണമി
17 Sat (Jan 30) ഗാന്ധി സമാധി
20 Tue (Feb 02) ലോക തണ്ണീർ തട ദിനം
22 Thu (Feb 04) ലോക ക്യാൻസർ ദിനം
25 Sun (Feb 07) ഷഡ്തിലാ ഏകാദശി
27 Tue (Feb 09) പ്രദോഷ വ്രതം
29 Thu (Feb 11) അമാവാസി , ശൂല വ്രതം
30 Fri (Feb 12) കുംഭ സംക്രമം , മാഘ ഗുപ്ത നവരാത്രി , വിഷ്ണുപദീ പുണ്യകാലം
To know festivals and holidays in 2021, visit Malayalam calendar home page.

Astrology Reports in Malayalam